
 

 

 

 

 

TAARIFA KWA UMMA 

 

FURSA ZA UFADHILI WA MASOMO NCHINI UTURUKI (TÜRKİYE 

SCHOLARSHIPS) KWA MWAKA 2026/2027  

 

Januari 10, 2026, ANKARA, 

Ubalozi wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania nchini Uturuki unapenda 

kuujulisha umma wa Watanzania kwamba Serikali ya Jamhuri ya Uturuki 

imetangaza fursa za ufadhili wa masomo (scholarships) katika ngazi za 

Shahada ya Kwanza, Shahada ya Uzamili na Shahada ya Uzamivu kwa 

mwaka wa masomo 2026/2027. 

 

Ufadhili huo unajumuisha ada ya masomo, posho ya kujikimu kwa 

mwezi, bima ya afya, tiketi ya ndege, udahili wa chuo na usajili wa kozi 

(university and program placement), utafiti, malazi na mafunzo ya lugha. 

 

Aidha, taarifa zaidi kuhusu ufadhili huo ikiwemo sifa na taratibu za 

uombaji zinapatikana kupitia Tovuti (https://turkiyeburslari.gov.tr). 

Maombi yote kuhusu ufadhili huo yanafanyika kupitia tovuti tajwa kuanzia 

Januari 10, 2026 na mwisho wa kutuma maombi ni Februari 20, 2026. 

 

Tanzania na Uturuki zina ushirikiano mzuri kwenye maeneo mbalimbali 

ikiwemo sekta ya elimu, hivyo, kwa kuzingatia umuhimu wa fursa hizi 

katika kuimarisha umahiri wa rasilimaliwatu nchini, Ubalozi unatoa wito 

kwa Watanzania wenye sifa kujitokeza kwa wingi kuomba nafasi hizo. 

 

UBALOZI WA JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA NCHINI 

UTURUKI 

      TANZANYA BİRLEŞİK 

            CUMHURİYETİ 

            BÜYÜKELÇİLİĞİ 
                  TÜRKİYE 

UBALOZI WA 

 JUMHURI YA  

MUUNGANO WA  

TANZANIA, 

UTURUKI 
  

https://turkiyeburslari.gov.tr/

